thuốc efferalgan paracetamol | lathuocgi.com

thuốc efferalgan paracetamol

Paracetamol 500mg® là thuốc gì?

Paracetamol-500mg

Paracetamol 500mg  là một loại thuốc khá quen thuộc đối với những bệnh nhân mắc các bệnh về cảm cúm, sốt, nhức đầu, đau nhức cơ xương, đau dây thần kinh, đau họng, đau răng. Thuốc có tác dụng giảm đau hiệu quả trong phạm vi ngắn. Paracetamol 500mg là thuốc gì, công dụng của thuốc như thế nào và có những lưu ý gì khi dùng thuốc? Chúng ta sẽ tìm hiểu qua bài viết dưới đây. Sơ lược về thuốc Paracetamol 500mg Về mặt dược lý: Thuốc Paracetamol 500mg có thành phần hoạt chất là Paracetamol 500mg, được sản sản xuất bởi Công ty cổ phần Dược phẩm TW 25. Thuốc có những dạng dùng và hàm lượng phổ biến như viên nén, dạng uống từ 325mg, 500mg, Gel  dạng uống 500mg. Dung dịch tiêm 160 mg/ 5 ml (120ml, 473ml), 500 mg/ 5 ml (240ml), siro (rất thích …

Xem thêm

Efferalgan 500 mg® là thuốc gì?

Vào những lúc bạn cảm thấy những cơn đau đầu, cảm sốt xuất hiện và khiến bạn đau đớn khó chịu thì loại thuốc mà chúng ta hay nghĩ đến ngay lập tức đó là Efferalgan 500 mg. Vậy tại sao chúng lại có thể mang lại hiệu quả nhanh chóng như vậy, hãy cùng tìm hiểu thêm để biết rõ hơn  Efferalgan 500 mg là thuốc gì nhé. Efferalgan 500 mg là thuốc gì? Thành phần của Efferalgan 500 mg là Paracetamol: 500mg. Sau khi uống, Paracetamol sẽ được hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua đường tiêu hóa. Liên kết nhanh  với các protein trong huyết tương,  nồng độ đỉnh trong huyết tương đạt trong vòng 30 – 60 phút sau khi uống với liều điều trị. Thời gian bán đào thải trong huyết tương khoảng 2 giờ. Là thuốc giảm đau và hạ sốt được …

Xem thêm

Paracetamol 500mg® là thuốc gì?

Paracetamol-500mg

Paracetamol 500mg  là một loại thuốc khá quen thuộc đối với những bệnh nhân mắc các bệnh về cảm cúm, sốt, nhức đầu, đau nhức cơ xương, đau dây thần kinh, đau họng, đau răng. Thuốc có tác dụng giảm đau hiệu quả trong phạm vi ngắn. Paracetamol 500mg là thuốc gì, công dụng của thuốc như thế nào và có những lưu ý gì khi dùng thuốc? Chúng ta sẽ tìm hiểu qua bài viết dưới đây. Sơ lược về thuốc Paracetamol 500mg Về mặt dược lý: Thuốc Paracetamol 500mg có thành phần hoạt chất là Paracetamol 500mg, được sản sản xuất bởi Công ty cổ phần Dược phẩm TW 25. Thuốc có những dạng dùng và hàm lượng phổ biến như viên nén, dạng uống từ 325mg, 500mg, Gel  dạng uống 500mg. Dung dịch tiêm 160 mg/ 5 ml (120ml, 473ml), 500 mg/ 5 ml (240ml), siro (rất thích …

Xem thêm

Efferalgan 500 mg® là thuốc gì?

Vào những lúc bạn cảm thấy những cơn đau đầu, cảm sốt xuất hiện và khiến bạn đau đớn khó chịu thì loại thuốc mà chúng ta hay nghĩ đến ngay lập tức đó là Efferalgan 500 mg. Vậy tại sao chúng lại có thể mang lại hiệu quả nhanh chóng như vậy, hãy cùng tìm hiểu thêm để biết rõ hơn  Efferalgan 500 mg là thuốc gì nhé. Efferalgan 500 mg là thuốc gì? Thành phần của Efferalgan 500 mg là Paracetamol: 500mg. Sau khi uống, Paracetamol sẽ được hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua đường tiêu hóa. Liên kết nhanh  với các protein trong huyết tương,  nồng độ đỉnh trong huyết tương đạt trong vòng 30 – 60 phút sau khi uống với liều điều trị. Thời gian bán đào thải trong huyết tương khoảng 2 giờ. Là thuốc giảm đau và hạ sốt được …

Xem thêm